NewsRSS

‘नारी शक्ती वंदन अधिनियम २०२३’ चे राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाकडून मनःपूर्वक स्वागत..

rashtriya swayamsevak sangh :-Mohan Bhagwat and Dattatreya Hosabale

राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाने (Rashtriya swayamsevak sangh) महिला आरक्षण विधेयक मंजूर करणे हे स्वागतार्ह आणि स्तुत्य पाऊल असल्याचे म्हटले आहे.

लोकशाही व्यवस्था अधिक मजबूत आणि सर्वसमावेशक बनवण्याचा हा राष्ट्रासाठीचा महत्त्वाचा निर्णय आहे.

राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाने संसदेने महिला आरक्षण विधेयक मंजूर करणे हे स्वागतार्ह आणि अभिनंदनीय पाऊल असल्याचे म्हटले आहे. महिलांचा सहभाग देशाच्या विकासाला नवे आयाम देईल, असा विश्वास संघाने व्यक्त केला आहे. महिला आरक्षण विधेयकाच्या समर्थनार्थ राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक श्री मोहन भागवत आणि सरकार्यवाह दत्तात्रेय होसाबळे यांनी एक संदेश जारी केला आहे.

राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाने आपल्या निवेदनात असे म्हटले आहे की, भारतीय संसदेने महिलांचे सक्षमीकरण आणि समान सहभाग सुनिश्चित करणारा ‘नारी शक्ती वंदन अधिनियम २०२३’ (nari shakti vandan adhiniyam-2023)संमत करून एक नवा इतिहास रचला आहे. लोकशाही व्यवस्था अधिक मजबूत आणि सर्वसमावेशक बनवण्याचा हा राष्ट्राचा महत्त्वाचा निर्णय आहे. राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ हे स्वागतार्ह आणि कौतुकास्पद पाऊल मानतो. महिलांचा सहभाग देशाच्या विकासात नवे आयाम जोडेल, असा आम्हाला विश्वास आहे.

उल्लेखनीय आहे की कालच घटना दुरुस्ती विधेयक १२८ ला संसदेची मंजुरी मिळाली आहे.

“नारी शक्ती वंदन अधिनियम २०२३” मध्ये महिलांना लोकसभा आणि राज्यांच्या विधानसभांमध्ये 33 टक्के आरक्षण देण्याबाबत तरतूद आहे.

https://www.telegraphindia.com/india/rashtriya-swayamsevak-sangh-leaders-mohan-bhagwat-and-dattatreya-hosabale-hail-passage-of-womens-reservation-bill-in-parliament/cid/1968314

Back to top button