News

महाराष्ट्राच्या दिंडीचे वारकरी.. पद्म पुरस्काराचे मानकरी.. भाग ५

padma-awards 2024 Maharashtra

महाराष्ट्रातील पद्म पुरस्काराने सन्मानित १३ महानुभावांचा अल्प परिचय सांगणारी १३ भागांची विशेष मालिका..

पद्मभूषण

संगीतकार प्यारेलाल शर्मा (कला)

प्यारेलाल रामप्रसाद शर्मा- हे मनोरंजन सृष्टीतील प्रसिद्ध संगीतकार आहेत. वयाच्या 8 व्या वर्षी व्हायोलिन शिकण्यास सुरुवात केली. ते दररोज 8 ते 12 तास सराव केला. अँथनी गोन्साल्विस नावाच्या गोव्यातील संगीतकाराकडून त्यांनी व्हायोलिनचे शिक्षण घेतले होते. अमर अकबर अँथनी चित्रपटातील “माय नेम इज अँथनी गोन्साल्विस” हे गाणे त्यांनी गोन्साल्विस यांना दिलेली श्रद्धांजली म्हणून ओळखले जाते.

वयाच्या 12 व्या वर्षी, त्याच्या कुटुंबाची आर्थिक परिस्थिती बिघडली. तेव्हा प्यारेलाल आपल्या कुटुंबासाठी पैसे कमवण्यासाठी रणजीत स्टुडिओसारख्या स्टुडिओमध्ये वारंवार व्हायोलिन वाजवत असत. संगीत क्षेत्रात प्रसिद्ध असलेली लक्ष्मीकांत – प्यारेलाल या जोडीने 500 पेक्षा अधिक चित्रपटांमध्ये संगीत दिले आहे.

क्रमशः

Back to top button